ರೈತರ ಆಂದೊಲನ ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ರಿಹಾನ್ನಾ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದ್ದೇ ಆದರೆ ಅಮೇರಿಕಾದ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಗೆ ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೊದಿಯೂ ಸಹ ಸಮಸ್ಯೆನೇ; ರಾಜ್ ಠಾಕ್ರೆ.

ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನ ಅಭಿಯಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಅಕ್ಷಯ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರಂತಹ ನಟರಿಗೆ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಬೇಕು

0
64

ಹೊಸದಿಲ್ಲ ಫೆ. 7: ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಮತ್ತು ಲತಾ ಮಂಗೇಶ್ಕರ್ ಅವರನ್ನು ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾ ಟ್ರೋಲಿಂಗ್‌ಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ಒಡ್ಡಬಾರದು ಎಂದು ಎಂಎನ್‌ಎಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ರಾಜ್ ಠಾಕ್ರೆ ಶನಿವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅಮೆರಿಕದ ಪಾಪ್ ತಾರೆ ರಿಹಾನ್ನಾ ಮತ್ತು ಇತರರು ಹೊಸ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಆಂದೋಲನವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಭಾರತದ ಆಂತರಿಕ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವಾಗಿದ್ದರೆ, ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಘೋಷಣೆ ಕೂಡ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಐಕಾನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಮತ್ತು ಖ್ಯಾತ ಗಾಯಕಿ ಲತಾ ಮಂಗೇಶ್ಕರ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಅನೇಕ ಗಣ್ಯರು ರಿಹಾನ್ನಾ ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ಗ್ರೆಟಾ ಥನ್ಬರ್ಗ್ ಅವರ ರೈತರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ಟ್ವೀಟ್ ಗಳನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ #IndiaTogether ಮತ್ತು #IndiaAgainstPropaganda ಎಂಬ ಹ್ಯಾಶ್‌ಟ್ಯಾಗ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಸರಕಾರದ ಪರ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದರು.

“ಕೇಂದ್ರವು ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್ ಮತ್ತು ಲತಾ ಮಂಗೇಶ್ಕರ್ ಅವರನ್ನು ತನ್ನ ನಿಲುವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವಂತೆ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಲು ಕೇಳಬಾರದು. ಈಗ ಅವರು ಸೋಷಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾ ಟ್ರೋಲಿಂಗ್‌ ಮತ್ತು ಜನರ ಕೋಪವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ರಾಜ್ ಠಾಕ್ರೆ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನ ಅಭಿಯಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಅಕ್ಷಯ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರಂತಹ ನಟರಿಗೆ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

`ಅಗ್ಲಿ ಬಾರ್, ಟ್ರಂಪ್ ಸರ್ಕಾರ್ (ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ, ಟ್ರಂಪ್ ಸರ್ಕಾರ) ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ರ್ಯಾಲಿ ನಡೆಸುವ ಅಗತ್ಯವಿರಲಿಲ್ಲ. ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಯುಎಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದಾಗ ಹೂಸ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮೋದಿಯ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ, ಇದು ಆ ದೇಶದ ಆಂತರಿಕ ವಿಷಯವಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ರಾಜ್‌ ಠಾಕ್ರೆ ವ್ಯಂಗ್ಯವಾಡಿದರು.

“ಸರ್ಕಾರವು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ,  ರೈತರ ಮುಖಂಡರೊಂದಿಗೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಈ ಕಾನೂನುಗಳಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here